AI Multi-Horizon na Pagsusuri
Hindi sapat ang datos para sa ultra-short-term na senyales.
Magkahalo ang pananaw sa maikling panahon; ang paglago ng kita ay sumusuporta sa maingat na optimismo, ngunit ang pagbaba ng margin at pagbaba ng pera ay nagdudulot ng panganib.
Hindi tiyak ang pangmatagalang mga prospect; ang paglago ng kita ay may pangako ngunit ang compression ng margin at mga alalahanin sa leverage ay nagpapatuloy.
Ang T-Mobile US ay nagpapakita ng magkahalong senyales na may matibay na paglago sa kita ngunit bumababang margin at balanse ng pera. Magkahalo ang aktibidad ng mga insider, na may malaking pagbili ngunit pangkalahatang netong pagbebenta. Nananatili ang malakas na malayang daloy ng pera ng kumpanya ngunit nahaharap sa mga pressure sa margin at paghihigpit ng liquidity. Sa kabuuan, ang pananaw ay nananatiling maingat nang walang malinaw na bullish o bearish na pinagkakasunduan.
Detalyadong AI Fundamental Analysis
TMUS (T-Mobile US, Inc.) – Fundamental Briefing
Price: $190.01 | Market Cap: $215.3B | Employees: 75,000
Asset Type: Common Stock (CS) | Exchange: NASDAQ | Listed: 2007-04-19
Data Coverage: Last 4 quarters (10-Q / 10-K) through 2026-03-31 | Insider filings through 2026-05-11
Business Snapshot
Ang T-Mobile US ay isang nangungunang wireless telecommunications provider (RADIOTELEPHONE COMMUNICATIONS). Ang kompanya ay nagpapatakbo ng isa sa pinakamalalaking 4G/5G network sa Estados Unidos, na naglilingkod sa parehong consumer at business segments. Mula nang pagsamahin ito sa Sprint, nakatuon ang T-Mobile sa pagpapalawak ng network, spectrum deployment, at subscriber growth.
Financial Trends (4‑Period Trajectory)
Ang lahat ng paghahambing ay sunud-sunod na quarterly periods maliban kung tinukoy. Ang 2025-12-31 filing ay annual (10‑K), kaya hindi kasama sa quarterly comparisons ang annual figures kung hindi direktang maihahambing.
Revenue
| Period | Revenue | Δ vs Prior Quarter (quarterly) |
|---|---|---|
| 2026-03-31 | $23,107M | +5.2% vs Q3 2025 ($21,957M) |
| 2025-09-30 | $21,957M | +3.9% vs Q2 2025 ($21,132M) |
| 2025-06-30 | $21,132M | — |
Trend: Ang Revenue ay nagpapabilis ng sunud-sunod, kung saan ang Q1 2026 ay nagdagdag ng ~$1.2B kumpara sa nakaraang quarter. Ang full-year 2025 revenue (10‑K) ay $88,309M.
Operating & Net Margins
| Period | Operating Margin | Net Margin |
|---|---|---|
| 2026-03-31 | 19.46% | 10.84% |
| 2025-09-30 | 20.63% | 12.36% |
| 2025-06-30 | 24.67% | 15.25% |
Trend: Ang parehong margins ay mabilis na nagpapabagal. Ang operating margin ay bumaba ng ~520 bps mula Q2 2025 hanggang Q1 2026; ang net margin ay bumaba ng ~440 bps sa parehong panahon. Ang Q1 2026 operating income na $4,497M ay mas mababa kumpara sa parehong nakaraang quarters sa kabila ng mas mataas na revenue, na nagpapakita ng cost pressures (ang operating expenses ay lumago nang mas mabilis kaysa sa revenue).
Free Cash Flow (FCF)
| Period | FCF (CFO – CapEx) |
|---|---|
| 2026-03-31 | $4,599M |
| 2025-12-31 (full year) | $17,995M |
| 2025-09-30 | $4,818M |
| 2025-06-30 | $4,596M |
Trend: Ang quarterly FCF ay stable sa $4.6B–$4.8B range, nang walang materyal na paglago. Ang full-year 2025 FCF na $18.0B ay nagbibigay ng mataas na base para sa paghahambing.
Balance Sheet & Leverage
| Metric | Mar 2026 | Dec 2025 | Sep 2025 | Jun 2025 |
|---|---|---|---|---|
| Total Assets | $214,667M | $219,237M | $217,180M | $212,643M |
| Shareholders’ Equity | $55,879M | $59,203M | $60,477M | $61,107M |
| Cash & Equivalents | $3,520M | $5,598M | $3,310M | $10,259M |
| Long‑term Debt | — | $81,147M | — | — |
| Current Ratio | 1.09 | 1.00 | 0.89 | 1.21 |
| Debt / Equity | — | 1.37 | — | — |
Trend:
- Ang Equity ay patuloy na bumababa (‑$5.2B mula Jun 2025 hanggang Mar 2026), dahil sa agresibong share buybacks (ang shares outstanding ay bumaba ng 3.7% mula 1.127B hanggang 1.086B).
- Ang Cash ay nagiging volatile — tumaas sa $10.3B noong Hun 2025, pagkatapos ay mabilis na bumaba sa $3.5B noong Mar 2026 (~66% drop). Ito ay bahagyang dahil sa financing outflows (‑$6.4B sa Q1 2026 lamang, na nagpapakita ng debt repayments o buyback funding).
- Ang current ratio ay bumuti mula sa mababang 0.89 noong Set 2025 hanggang 1.09 noong Mar 2026, dahil mas mabilis na bumaba ang current liabilities kaysa sa current assets. Ang working capital ay naging positibo sa $1.8B pagkatapos na maging negatibo sa dalawa sa mga nakaraang quarters.
- Ang Debt/Equity ratio na 1.37 (Dis 2025) ay moderate ngunit hindi ibinigay para sa pinakabagong panahon.
Financial Health (Interpretation of Latest Period)
Ang Q1 2026 earnings ay nagpapakita ng divergent picture:
- Ang Revenue momentum ay solid (+5% QoQ), dahil sa subscriber additions at service revenue growth (hindi hiwalay na ibinukod sa ibinigay na data).
- Ang Profitability ay nasa pressure. Ang operating expenses ay tumaas ng 6.8% QoQ (mula $17,427M hanggang $18,610M), na lumampas sa revenue growth. Maaaring ito ay nagpapakita ng mas mataas na network costs, handset subsidies, o spectrum lease payments. Ang net income ay bumaba sa $2.5B, ang pinakamababa sa four‑period window.
- Ang FCF ay nananatiling resilient sa $4.6B, na sinusuportahan ng robust operating cash flow na $7.2B. Ang CapEx na $2.6B ay modest kumpara sa FCF, na nagpapakita na ang T-Mobile ay nagpapanatili ng healthy cash generation engine.
- Ang Balance sheet flexibility ay lumiliit. Sa cash na $3.5B at equity na bumababa, ang kompanya ay may mas kaunting cushion. Gayunpaman, ang total debt figure (Dis 2025: $81.1B) ay nagpapahiwatig ng manageable leverage kung ang interest rates ay nananatiling stable. Ang pagtaas sa working capital ay isang positibong near‑term liquidity signal.
Overall: Ang T-Mobile ay nasa pagitan ng top‑line growth at margin compression. Ang Management ay tila nagbibigay-priyoridad sa market share at subscriber gains (potensyal mula sa fixed wireless at enterprise) kaysa sa near‑term profit expansion. Ang cash burn sa buybacks at debt reduction ay nagpapaliit ng liquidity, ngunit ang FCF ay nananatiling sapat.
Insider Activity
Panahon: 2026-04-11 hanggang 2026-05-11 (Filings) – Sentiment ibinigay para sa 2026-02-10 hanggang 2026-05-11.
- Overall Sentiment: Neutral (–9)
- Total Buys: $1,018,166 (2 transactions)
- Total Sells: $23,728,350 (11 transactions)
- Net Dollar Flow: – $22,710,183
Notable Transactions
| Date | Insider | Action | $ Value | Price | Shares |
|---|---|---|---|---|---|
| 2026-05-04 | Andre Almeida | BUY | $1,000,016 | $196.18 | 5,097 |
| 2026-05-04 | Michael J. Katz | SELL | $979,050 | $195.81 | 5,000 |
| 2026-05-04 | Daniel James Drobac | SELL | $7,161 | $196.06 | 37 |
Interpretation:
- Ang isang malaking buy ni Almeida (isang Director) ay isang meaningful vote of confidence, lalo na sa presyo na malapit sa kasalukuyang $190.01. Ito ay nagpapahiwatig na ang insider ay nakakakita ng value sa mga antas na ito.
- Gayunpaman, 11 iba pang filings ay sells, kabilang ang Katz (CFO?) na nagbenta ng $979k. Ang net selling ay heavily skewed ng mas malalaking transactions na hindi nakalista sa talahanayan (maaaring mula sa mga naunang araw). Ang buy to sell ratio sa bilang ay 2:11, ngunit ang laki ng buy (mahigit $1M) ay bahagyang nag-o-offset sa selling pressure.
- Takeaway: Mixed signals. Ang malaking buy ay bullish, ngunit ang karamihan ng insiders ay nagmo-monetize. Net neutral na may bahagyang negatibong tilt sa dollar terms.
Multi‑Timeframe Technical Context
Walang intraday o historical price data (candles, indicators) na ibinigay para sa analysis.
- Ultra‑Short (Minutes): Hindi masuri.
- Short‑Term (Hours‑Days): Hindi masuri.
- Long‑Term (Weeks‑Months): Ang fundamental trajectory (widening margins, falling equity, cash drawdown) ay lumilikha ng cautious backdrop. Ang insider buying malapit sa $196 ay nagmumungkahi ng potensyal na support zone, ngunit ang kakulangan ng technical data ay pumipigil sa pagkakakilanlan ng chart patterns o momentum.
Dahil sa data gap, ang technical section ay umaasa lamang sa fundamental positioning. Ang mga traders na gumagamit ng UI ay dapat kumonsulta sa real‑time charts para sa price action.
Bull / Bear Cases
Short‑Term (Days to Weeks)
Bull
- Ang revenue growth ay nagpapabilis (+5% QoQ). Kung ang Q2 2026 ay nagpapakita ng patuloy na subscriber momentum, ang sentiment ay maaaring bumuti.
- Ang malaking insider buy ni Almeida ($1M sa $196) ay nagpapahiwatig ng confidence na ang stock ay undervalued malapit sa $190.
- Ang FCF generation ay nananatiling malakas, na sumusuporta sa dividends o buybacks (ang shares outstanding ay bumaba ng ~3.7% sa loob ng 9 months).
- Ang positibong working capital turnaround (mula –$2.6B hanggang +$1.8B) ay maaaring mag-ease ng near‑term liquidity concerns.
Bear
- Ang margins ay mabilis na nagdedecay – operating margin ay bumaba ng 520 bps sa 9 months. Kung ang trend na ito ay magpapatuloy, ang earnings estimates ay malamang na bababa.
- Cash burn: $3.5B ang pinakamababang cash balance sa four‑period window, na nagpapataas ng panganib ng debt refinancing o equity offering.
- Ang insider net selling ng $22.7M sa kamakailang window (sa kabila ng $1M buy) ay nagpapahiwatig na ang management ay maaaring kumukuha ng profits.
- Ang 10‑K year ay may mas mataas na margins; ang Q1 2026 step‑down ay maaaring magpahiwatig ng bagong, mas mababang profitability baseline.
Long‑Term (Weeks to Months)
Bull
- Ang 5G leadership at spectrum advantages ng T‑Mobile ay dapat sumuporta sa long‑term market share gains.
- Ang stable FCF (> $18B annualized) ay nagbibigay ng sapat na kapasidad upang pondohan ang spectrum investments at de‑leverage.
- Ang agresibong buybacks ay nagpapalakas ng EPS (ang diluted EPS ay bumaba sa $2.27 sa Q1, ngunit ito ay sa mas mababang net income; ang share count reduction ay makakatulong sa paglipas ng panahon).
Bear
- Ang competitive pressure mula sa AT&T at Verizon ay maaaring pilitin ang T‑Mobile na patuloy na isakripisyo ang margins para sa growth.
- Ang Debt/Equity na 1.37 ay nagpapahiwatig ng moderate leverage; anumang interest rate spikes o slowdown sa FCF ay maaaring magpahirap sa balance sheet.
- Ang retained earnings ay lumalago (mula $18.6B hanggang $22.5B) ngunit ang equity ay lumiliit – na nangangahulugang ang buybacks ay pinondohan bahagyang ng debt, hindi lamang ng earnings.
- Ang declining net margin trend (15.25% → 10.84%) ay nagpapahiwatig na ang kasalukuyang earnings power ay maaaring structurally lower, na potensyal na magpapressure sa stock’s multiple.
Key Levels & Triggers
Fundamental Triggers (Walang technical levels na available)
| Trigger | Direction | What to Watch |
|---|---|---|
| Q2 2026 earnings (Agosto 2026) | Bull kung ang margins ay magpapatatag o bumuti | Operating margin vs Q1 2026 (19.46%); revenue growth rate |
| Cash balance update | Bear kung ang cash ay patuloy na bumababa | Cash sa ibaba $3.0B ay maaaring magpapanic sa markets; bantayan ang financing cash flow |
| Insider buy/sell ratio | Bull kung may higit pang insider buying | Anumang karagdagang Form 4 filings na may malalaking purchases |
| Debt/Equity disclosure | Neutral hanggang Bear kung ang ratio ay tumaas sa itaas ng 1.5 | Ang susunod na 10‑Q ay dapat magpakita ng long‑term debt; bantayan ang leverage |
| Buyback pace | Neutral hanggang Bull kung ang buyback ay bumagal | Ang mas mabagal na buybacks ay magpapanatili ng cash at equity; ang mas mabilis na buybacks ay nagpapahiwatig ng management confidence ngunit nagdudulot ng stress sa liquidity |
Price‑Action Levels (Inferred from Insider Transaction Prices)
- Support: $195–$196 (kamakailang insider buy level; din sa kung saan nagbenta si Katz ng $979k)
- Current: $190.01 (sa ibaba ng insider buy price, potensyal na oversold kung ang fundamentals ay nananatili)
- Resistance hindi matukoy nang walang technical data.
Disclaimer: Ang briefing na ito ay batay lamang sa ibinigay na data. Walang forward‑looking guidance o external analyst estimates na ginagamit. Ang nakaraang trends ay hindi nagagarantiya ng mga resulta sa hinaharap.