Sa Loob ng Resulta ng NIO sa 2Q 2026: Paghahatid, Margin at ang Base ng Gastos
Ang pangunahing tanong para sa NIO kita 2026 ay hindi na kung kaya ng kumpanya na dagdagan ang mga paghahatid. Ipinakita na ng NIO ang isang dramatikong pagbangon sa dami. Umabot ang mga paghahatid sa 35,934 na sasakyan noong Hulyo 2026, tumaas ng 71% taon sa taon, habang ang mga paghahatid mula simula ng taon ay umabot sa 227,057 na yunit, isang pagtaas ng 68%. Ulat ng paghahatid ng NIO para sa Hulyo 2026
Ang mas mahirap na tanong ay kung ang paglago na ito ay makakapagbigay sa wakas ng napapanatiling kita, positibong free cash flow at mas matibay na balance sheet.
Pumasok ang NIO sa 2026 na may umuunlad na momentum sa operasyon. Nakapaghatid ito ng 191,123 na sasakyan sa unang kalahati ng taon, tumaas ng 67.4% mula sa nakaraang taon. Umabot ang mga paghahatid noong Hunyo sa 40,597 na sasakyan, kabilang ang mga kontribusyon mula sa premium NIO brand, ang family-oriented ONVO brand at ang mas maliit na FIREFLY brand. Datos ng paghahatid ng NIO sa unang kalahati ng 2026
Ngunit ang kumpanya ay patuloy na bumabawi mula sa mga taon ng malalaking pagkalugi, matinding kumpetisyon sa presyo at mahal na pag-unlad ng produkto. Ang kabuuang net loss ng NIO para sa buong taon ng 2025 ay RMB14.9 bilyon, kahit na ang pagkalugi ay bumaba nang malaki mula 2024. Unang nakapag-ulat lamang ang kumpanya ng quarterly na kita — parehong non-GAAP at GAAP — noong ikaapat na quarter ng 2025, at hindi pa ito naulit.
Sinusuri ng pananaliksik na ito ang pinakabagong mga uso sa kita ng NIO, paglago ng paghahatid, margin ng sasakyan, estratehiya ng produkto, pagpapalit ng baterya, kumpetisyon, pangangailangan sa cash at ang mga kondisyon na kinakailangan para sa isang matibay na pagbabago. Maaaring tulungan ng SimianX AI ang mga mamumuhunan na subaybayan ang mga variable na ito sa pamamagitan ng pagsasama ng mga financial statement, technical indicators, daloy ng balita at damdamin sa merkado sa isang proseso ng pananaliksik.

Modelo ng Negosyo ng NIO sa 2026
NIO ay higit pa sa isang premium na tagagawa ng electric na sasakyan. Ang negosyo nito ay kinabibilangan ng:
- Mga benta ng sasakyan sa ilalim ng NIO premium brand.
- Mga sasakyan ng ONVO na nakatuon sa mga pamilya at mga mamimili sa mass-market.
- Mga compact smart EV ng FIREFLY.
- Mga subscription para sa battery-as-a-service.
- Mga istasyon ng pagpapalit ng baterya.
- Mga serbisyo sa pag-charge at enerhiya.
- Software, mga tampok ng autonomous-driving at konektividad.
- Pagpopondo at iba pang kaugnay na serbisyo.
Ang estruktura na ito ay nagbibigay sa NIO ng ilang potensyal na daluyan ng kita, ngunit lumilikha rin ito ng isang medyo kumplikadong base ng gastos. Ang paggawa ng sasakyan ay nangangailangan ng mga pabrika, tooling, baterya, paggawa at logistik. Ang pagpapalit ng baterya ay nangangailangan ng isang network ng mamahaling istasyon. Ang pagbuo ng software ay nangangailangan ng patuloy na pananaliksik at pamumuhunan sa engineering.
Samakatuwid, ang estratehiya ng NIO ay nakabatay sa pangmatagalang ekonomiya ng ekosistema. Umaasa ang kumpanya na ang mga customer na pumasok sa pamamagitan ng mga sasakyan ay sa kalaunan ay makakabuo ng paulit-ulit na kita sa pamamagitan ng mga subscription sa baterya, mga serbisyo, pag-charge, mga pag-upgrade at software.
Ang problema ay ang tiyempo. Dapat pondohan ng mga mamumuhunan ang imprastruktura bago pa man maging sapat ang laki ng kasalukuyang base ng customer upang makabuo ng kaakit-akit na kita.
Ano ang Talagang Ipinapakita ng Resulta ng NIO sa 2Q 2026
Ang resulta ng NIO sa ikalawang quarter ng 2026, na inilabas noong 1 Setyembre 2026, ay sumasagot na sa bahagi ng tanong na itinaas ng artikulong ito. Tumaas ang paghahatid ng 49.4% taon-taon tungo sa 107,658 sasakyan. Ang kabuuang kita ay lumaki ng 69.1% tungo sa RMB 32,136.9 milyon. Ang gross profit ay lumampas sa triple, tumaas ng 211.3% tungo sa RMB 5,906.5 milyon. At lugi pa rin ang kumpanya: isang GAAP net loss na RMB 528.0 milyon, mas malaki pa kaysa sa RMB 332.1 milyon na nalugi nito sa unang quarter. Resulta ng NIO sa ikalawang quarter ng 2026
Ang kombinasyong iyon — dami na malapit sa rekord, margin na tuluyan nang nagbago, ngunit lalong lumawak na lugi — ang buong kuwento ng stock na ito, at nababasa lamang ito kapag tiningnan sa buong hanay ng mga quarter.
Ang sangguniang talahanayan sa ibaba ang datos na sinasandigan ng lahat ng susunod. Bawat pigura ay galing mismo sa mga isinampang dokumento ng NIO.
| Quarter | Paghahatid | Benta ng sasakyan (RMB milyon) | Margin ng sasakyan | Kabuuang kita (RMB milyon) | Gross margin | Resulta sa operasyon, GAAP (RMB milyon) | Netong resulta, GAAP (RMB milyon) |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 4Q 2024 | 72,689 | 17,475.6 | 13.1% | 19,703.4 | 11.7% | (6,032.9) | (7,111.5) |
| 1Q 2025 | 42,094 | 9,939.3 | 10.2% | 12,034.7 | 7.6% | (6,418.1) | (6,750.0) |
| 2Q 2025 | 72,056 | 16,136.1 | 10.3% | 19,008.7 | 10.0% | (4,908.9) | (4,994.8) |
| 3Q 2025 | 87,071 | 19,202.3 | 14.7% | 21,793.9 | 13.9% | (3,521.5) | (3,480.5) |
| 4Q 2025 | 124,807 | 31,606.2 | 18.1% | 34,650.2 | 17.5% | 807.3 | 282.7 |
| 1Q 2026 | 83,465 | 22,783.7 | 18.8% | 25,532.7 | 19.0% | (308.8) | (332.1) |
| 2Q 2026 | 107,658 | 29,058.2 | 18.5% | 32,136.9 | 18.4% | (347.2) | (528.0) |
Ang mga pigurang nasa panaklong ay pagkalugi. Pinagkunan: mga quarterly na paglalabas ng resulta ng NIO sa Form 6-K at ang taunang ulat para sa 2025 sa Form 20-F.
Tatlong bagay ang tumatampok.
Minsan nang kumita ang NIO. Ang ikaapat na quarter ng 2025 ay hindi lamang ang unang quarter na may non-GAAP operating profit. Nagbunga ito ng GAAP operating profit na RMB 807.3 milyon at GAAP net profit na RMB 282.7 milyon. Palagiang nawawala ang detalyeng ito sa mga ulat, at binabago nito ang mismong tanong. Hindi na kung kaya bang umabot ng NIO sa kita, kundi kung kaya ba nitong panatilihin iyon — at hindi nito napanatili sa dalawang magkasunod na quarter.
Totoo ang pagkumpuni ng margin, at halos tapos na ito. Umakyat ang margin ng sasakyan mula 10.3% sa ikalawang quarter ng 2025 tungo sa 18.5% makalipas ang isang taon, isang pag-angat na 820 basis points. Ngunit tatlong quarter na itong patag — 18.1%, 18.8%, 18.5% — at bumaba pa ang gross margin ng 60 basis points kumpara sa nakaraang quarter. Tapos na ang madaling bahagi. Ang susunod ay kailangang manggaling sa gastos, hindi sa presyo.
Ipinapaliwanag ng buong-taong pigura ng 2025 kung bakit tumagal ang balance sheet. Ang netong lugi noong 2025 ay RMB 14,942.6 milyon, na may operating loss na RMB 14,041.2 milyon kumpara sa RMB 21,874.1 milyon noong 2024. Mas mahalaga, ang operating cash flow ay bumaligtad tungo sa positibong RMB 2.99 bilyon, mula sa negatibong RMB 7.85 bilyon noong nakaraang taon. Ang pagbaligtad na iyon, at hindi ang mas maliit na lugi, ang bumili ng espasyong maigalaw ng NIO. Taunang ulat ng NIO para sa 2025 sa Form 20-F
Mas mabilis bumabagal ang paglago kaysa lumiliit ang pagkalugi
Ang 71% sa pamagat ng artikulong ito ay ang taon-taong paglago ng paghahatid noong Hulyo 2026. Tama ang pigura, at luma na ito. Ipinapakita ng buwanang talaan ng 2026 kung gaano kabilis inabot ng batayan ng paghahambing:
| Buwan (2026) | Paghahatid | Paglago taon-taon |
|---|---|---|
| Enero | 27,182 | +96.1% |
| Pebrero | 20,797 | +57.6% |
| Marso | 35,486 | +136.0% |
| Abril | 29,356 | +22.8% |
| Mayo | 37,705 | +62.3% |
| Hunyo | 40,597 | +62.9% |
| Hulyo | 35,934 | +71.0% |
| Agosto | 35,836 | +14.5% |
Ang paghahatid noong Agosto 2026 ay lumago ng 14.5% taon-taon — malayong pinakamabagal na buwan ng taon at matalim na pagbaba mula Hulyo. Tumigil na rin sa pag-akyat ang dami buwan-buwan: 40,597 noong Hunyo, tapos 35,934, tapos 35,836. Umabot sa 262,893 ang kabuuang paghahatid para sa 2026 noong 31 Agosto. Ulat ng paghahatid ng NIO para sa Agosto 2026
Nagbigay ang pamunuan ng gabay na 108,000 hanggang 111,000 sasakyan para sa ikatlong quarter, paglagong 24.0% hanggang 27.5%. Para sa isang tagagawa ng sasakyan na nagkakaedad na, ganap itong malusog na pigura. Ngunit ibang-iba ito sa 71%, at anumang tesis na itinayo sa headline ng Hulyo ay kailangang itayong muli sa pigurang ito.
Minsan nang tumawid ang NIO tungo sa kita at muling bumalik. Ang bukás na tanong ay hindi na kung gagana ba ang modelo sa laki — kundi kung mananatiling tahimik ang base ng gastos nang sapat na tagal upang payagan iyon.
Maaari bang Tapusin ng 71% na Paglago ng Delivery ang mga Pagkalugi ng NIO?
Ang 71% na pagtaas sa delivery taon-taon ay makabuluhan, ngunit ang paglago ng delivery lamang ay hindi garantiya ng kakayahang kumita.
Ang isang tagagawa ng sasakyan ay maaaring magbenta ng mas maraming sasakyan at patuloy na malugi kung:
- Ang average selling prices ay bumababa.
- Ang mga diskwento at subsidyo ay tumataas.
- Ang mga gastos sa baterya at raw-material ay tumataas.
- Ang mga bagong pabrika ay nagpapatakbo sa ilalim ng kapasidad.
- Ang mga gastos sa benta at marketing ay lumalaki nang mas mabilis kaysa sa kita.
- Ang paggastos sa pananaliksik at pag-unlad ay nananatiling mataas.
- Ang mga gastos sa warranty, serbisyo at pag-charge ay tumataas kasabay ng dami ng sasakyang tumatakbo na.
Para sa NIO, ang pangunahing pormula sa pananalapi ay:
Gross profit ng sasakyan = kita mula sa sasakyan – listahan ng materyales (BOM) – gastos sa pagmamanupaktura – logistik – gastos sa warranty at serbisyo
Dapat pagbutihin ng kumpanya ang ekwasyong ito habang kinokontrol din ang mga gastos ng korporasyon.
Mas mataas na mga paghahatid ay makakatulong sa ilang paraan. Ang mga nakapirming gastos sa pagmamanupaktura ay nahahati sa mas maraming sasakyan, ang kapangyarihan sa pagbili ay bumubuti, ang mga pabrika ay lumalapit sa mahusay na paggamit at ang mga gastos sa serbisyo sa network ay nagiging mas produktibo. Ngunit ang mga benepisyong ito ay lumalabas lamang kung maiiwasan ng NIO ang labis na pagbibigay ng diskwento.
Mas mahalaga ang halo ng produkto kaysa sa kabuuang dami
Maaaring makabuo ang mga premium na sasakyan ng NIO ng mas malalakas na gross margin ngunit mas maliit ang merkadong maaabot nito. Ang ONVO at FIREFLY ay maaaring palawakin ang base ng mga customer, ngunit ang mga mas mababang presyo na modelo ay maaaring makabuo ng mas manipis na margin.
Ang isang matagumpay na halo ng produkto sa 2026 ay dapat pagsamahin:
- Mga premium na sasakyan ng NIO na sumusuporta sa posisyon ng tatak.
- Mga modelo ng ONVO na nagpapataas ng dami.
- Mga modelo ng FIREFLY na nagpapabuti sa paggamit ng pabrika.
- Kita mula sa software at serbisyo na nagpapataas ng halaga ng customer sa buong buhay.
Ang isang mahina na kinalabasan ay magiging mabilis na paglago na pangunahing pinapagana ng mga sasakyang may mababang margin na ibinenta na may agresibong insentibo.

Hamon sa Margin ng Sasakyan ng NIO
Ang margin ng sasakyan ay malamang na maging pinaka-mahalagang linya sa mga paparating na ulat ng kita ng NIO.
Ang gross margin ng NIO ay umunlad nang malaki noong huli ng 2025 at maagang bahagi ng 2026 habang tumataas ang mga paghahatid at bumubuti ang halo ng produkto. Ngunit ang merkado ng EV sa Tsina ay nananatiling labis na mapagkumpitensya. Ang Tesla, BYD, Li Auto, XPeng, Zeekr, Xiaomi at maraming iba pang mga tagagawa ay patuloy na naglulunsad ng mga bagong modelo at nag-aayos ng mga presyo.
Dapat balansehin ng NIO ang tatlong layunin:
| Layunin | Benepisyo | Panganib |
|---|---|---|
| Mas mababang presyo | Nagpapataas ng demand at bahagi ng merkado | Nagpapaliit ng margin ng sasakyan |
| Premium na pagpepresyo | Nagpoprotekta sa kakayahang kumita at halaga ng tatak | Nililimitahan ang paglago ng dami |
| Mas abot-kayang mga modelo | Pinalalawak ang merkadong maaabot | Maaaring magdilute ng tatak at magpababa ng mga margin |
Ang sistema ng pagpapalit ng baterya ng kumpanya ay maaaring suportahan ang natitirang halaga at kaginhawaan ng customer, ngunit nangangailangan din ito ng kapital na gastos at patuloy na pagpapanatili. Kung mababa ang paggamit ng istasyon, nagiging pasanin ito sa mga fixed-cost. Kung tumaas ang paggamit kasabay ng paglago ng sasakyan, ang pagpapalit ng baterya ay maaaring maging makabuluhang bentahe sa kompetisyon.
Dapat subaybayan ng mga mamumuhunan:
- Gross margin ng sasakyan.
- Gross margin na hindi kasama ang mga serbisyo ng battery-subscription.
- Average na presyo ng pagbebenta.
- Diskwento bawat sasakyan.
- Gastos sa benta at marketing bawat paghahatid.
- Gastos sa warranty at serbisyo.
- Paggamit ng pabrika.
Bakit Mahalaga ang ONVO at FIREFLY
Ang orihinal na premium na posisyon ng NIO ay lumikha ng pagkilala sa tatak ngunit nilimitahan ang dami. Ang mga sub-brand na ONVO at FIREFLY ay dinisenyo upang lutasin ang problemang iyon.
ONVO
Ang ONVO ay nakatuon sa mga mamimili ng pamilya na nais ng espasyo, matatalinong tampok at mas abot-kayang presyo kumpara sa mga pangunahing sasakyan ng NIO. Ang malakas na demand para sa ONVO ay makakatulong sa NIO na makamit ang sukat nang hindi iniiwan ang teknolohiya at ecosystem ng serbisyo nito.
FIREFLY
Ang FIREFLY ay nakaposisyon bilang isang mas maliit na tatak ng smart-electric na sasakyan. Ang mga compact na EV ay maaaring tugunan ang mga urban na mamimili at internasyonal na merkado, ngunit ang segment na ito ay labis na sensitibo sa presyo. Dapat makamit ng FIREFLY ang makabuluhang dami habang pinapanatili ang katanggap-tanggap na mga margin.
Ang tatlong-brand na estratehiya ay nagbibigay sa NIO ng mas malaking pagkakataon sa merkado, ngunit nagdudulot din ito ng mga panganib sa pagpapatupad:
- Mas maraming platform at bahagi.
- Mas maraming kampanya sa marketing.
- Mas kumplikadong imbentaryo.
- Mas malaking koordinasyon sa supply-chain.
- Potensyal na panloob na cannibalization.
Ang pinakamahusay na kinalabasan ay ang bawat tatak ay nagsisilbi sa isang natatanging segment ng customer. Ang pinakamasamang kinalabasan ay ang NIO ay nagkalat ng mga mapagkukunan sa masyadong maraming modelo nang hindi nakakamit ang sapat na sukat sa anumang kategorya.
Digmaan sa Presyo ng EV sa Tsina at Presyur ng Kompetisyon
Ang merkado ng de-koryenteng sasakyan sa Tsina ay lumalaki, ngunit ang kompetisyon ay matindi. Ang mga tagagawa ng sasakyan ay nakikipagkumpitensya sa presyo, saklaw ng baterya, software para sa matalinong pagmamaneho, bilis ng pag-charge, teknolohiya sa loob ng sasakyan, financing at serbisyo pagkatapos ng benta.
Ang BYD ay may sukat at vertical integration. Ang Tesla ay may pagkilala sa tatak at kahusayan sa pagmamanupaktura. Ang Li Auto ay nakatuon sa mga sasakyang nakatuon sa pamilya. Ang XPeng ay agresibong nakikipagkumpitensya sa teknolohiya ng matalinong pagmamaneho. Ang Xiaomi ay ginamit ang kanyang ecosystem ng consumer-electronics at malakas na kamalayan sa tatak upang pumasok sa merkado ng EV.
Ang tugon ng NIO ay pagkakaiba-iba sa pamamagitan ng:
- Premium na serbisyo para sa mga gumagamit.
- Pagpapalit ng baterya.
- Advanced na software ng sasakyan.
- Nakalaang imprastruktura para sa pag-charge.
- Mga komunidad ng pamumuhay at mga kaganapan para sa mga customer.
- Maramihang antas ng presyo sa pamamagitan ng ONVO at FIREFLY.
Ang mga tampok na ito ay maaaring lumikha ng katapatan ng customer, ngunit nagdaragdag din ito ng mga gastos sa operasyon. Dapat patunayan ng NIO na handang magbayad ang mga customer ng sapat para sa ecosystem upang mabawi ang gastos ng pagpapanatili nito.
Pagpapalit ng Baterya: Panangga sa Kompetisyon o Pabigat sa Kapital?
Ang pagpapalit ng baterya ay nananatiling isa sa mga pinaka-tukoy na teknolohiya ng NIO. Sa halip na maghintay na mag-recharge, ang mga driver ay maaaring palitan ang isang naubos na baterya ng isang naka-charge na baterya sa isang swapping station.
Ang mga potensyal na bentahe ay kinabibilangan ng:
- Mas mabilis na pagpupuno ng enerhiya kaysa sa karaniwang pag-charge.
- Mas mababang paunang presyo ng sasakyan sa pamamagitan ng battery-as-a-service.
- Mas madaling pag-upgrade ng baterya.
- Mas mahusay na kontrol sa kalusugan ng baterya.
- Mas mahuhulaan na kita mula sa serbisyo ng enerhiya.
Ang mga potensyal na disbentahe ay kinabibilangan ng:
- Mataas na gastos sa konstruksyon ng istasyon.
- Mga kinakailangan sa imbentaryo ng baterya.
- Mga gastos sa pagpapanatili at paggawa.
- Limitadong densidad ng network sa labas ng mga pangunahing merkado.
- Mga hamon sa standardisasyon ng teknolohiya.
- Hindi tiyak na panahon ng pagbabayad.
Ang halaga ng ekonomiya ng pagpapalit ng baterya ay nakasalalay nang malaki sa paggamit. Kung ang isang istasyon ay nagsisilbi lamang ng maliit na bilang ng mga sasakyan bawat araw, maaaring lampasan ng depresasyon at gastos sa tauhan ang kita mula sa subscription. Kung makakalikha ang NIO ng malaking bilang ng sasakyang tumatakbo, ang parehong imprastruktura ay maaaring maging isang plataporma na mataas ang kakayahang magpanatili ng customer.
Sa 2026, dapat magpokus ang mga mamumuhunan sa mas kaunti sa bilang ng mga istasyon ng pagpapalit at higit pa sa kita at kabuuang kita bawat istasyon.

Posisyon ng Pera ng NIO at Panganib sa Pagpopondo
Tinapos ng NIO ang 2025 na may humigit-kumulang RMB 45.9 bilyon sa cash, restricted cash, panandaliang pamumuhunan at pangmatagalang time deposit. Umakyat ang balanseng iyon sa RMB 48.2 bilyon noong 31 Marso 2026 at sa RMB 56.7 bilyon noong 30 Hunyo 2026 — ang pinakamalakas na posisyon ng likididad sa kasaysayan ng kumpanya. Mga resulta sa pananalapi ng NIO Q1 2026
Ang likididad na ito ay nagbibigay ng espasyo para sa paghinga, ngunit hindi ito dapat ipakahulugan bilang labis na cash na maaaring ipamahagi nang malaya. Kailangan pa rin ng NIO na pondohan ang:
- Pagbuo ng bagong modelo.
- Mga pagbili ng baterya at semiconductor.
- Mga sentro ng benta at serbisyo.
- Imprastruktura ng pag-charge at pagpapalit.
- Pandaigdigang pagpapalawak.
- Pananaliksik sa software at autonomous-driving.
- Pagbabayad ng utang at working capital.
Ang kritikal na tanong ay kung ang positibong operating cash flow ay magpapatuloy habang lumalaki ang mga paghahatid. Kung ang NIO ay nagiging operationally profitable ngunit kailangang gumastos nang malaki sa mga pabrika at mga istasyon ng pagpapalit, ang free cash flow ay maaaring manatiling negatibo.
Dapat subaybayan ng mga mamumuhunan:
Free cash flow = operating cash flow – gastos sa kapital
Ang isang matibay na pagbabago ay nangangailangan ng parehong positibong operating cash flow at bumababang capital intensity sa paglipas ng panahon.
Ang hadlang ng operating leverage: magkano ang kailangang kitain ng NIO para pumantay
Ang lahat ng nasa itaas ay nauuwi sa iisang aritmetika. Sa ikalawang quarter ng 2026, kumita ang NIO ng RMB 5,906.5 milyon na gross profit at nagdala ng RMB 6,253.7 milyon na gastos sa operasyon, matapos ibawas ang ibang kita sa operasyon. Ang pagitan ng dalawang bilang na iyon — RMB 347.2 milyon — ang lugi sa operasyon. Walang ibang bahagi ng modelo ang mahalaga hangga't hindi nagsasalubong ang dalawang linyang iyon.
Mula rito ay nabubuo ang isang hangganang sulit bantayan bawat quarter. Tawagin natin itong hadlang ng operating leverage: ang gastos sa operasyon hinati sa gross profit. Kapag lampas sa 1.00, malulugi ang kumpanya sa linya ng operasyon gaano man kabilis lumago ang kita. Kapag mas mababa sa 1.00, hindi.
| Quarter | Gross profit (RMB milyon) | Gastos sa operasyon, neto (RMB milyon) | Hadlang | Resulta sa operasyon bawat sasakyan (RMB) |
|---|---|---|---|---|
| 4Q 2024 | 2,308.9 | 8,341.8 | 3.61 | (82,996) |
| 1Q 2025 | 919.6 | 7,337.7 | 7.98 | (152,471) |
| 2Q 2025 | 1,897.5 | 6,806.4 | 3.59 | (68,126) |
| 3Q 2025 | 3,024.6 | 6,546.1 | 2.16 | (40,444) |
| 4Q 2025 | 6,074.1 | 5,266.8 | 0.87 | 6,468 |
| 1Q 2026 | 4,859.1 | 5,167.9 | 1.06 | (3,700) |
| 2Q 2026 | 5,906.5 | 6,253.7 | 1.06 | (3,225) |
Gastos sa operasyon, neto = gross profit bawas ang resulta sa operasyon sa ilalim ng GAAP. Ang mga bilang bawat sasakyan ay ang resulta sa operasyon hinati sa paghahatid sa quarter na iyon. Ang mga bilang na nasa panaklong ay pagkalugi.
Basahin pababa ang huling hanay at hindi mapagkakamalan ang pag-ahon. Nalulugi ang NIO ng RMB 152,471 kada kotse noong unang quarter ng 2025 at RMB 3,225 kada kotse noong ikalawang quarter ng 2026. Sa bawat yunit, mas maganda pa nga ang ikalawang quarter kaysa sa una: lumiit ng 12.8% ang lugi kada sasakyan. Lumaki lamang ang kabuuang lugi dahil lumaki ang dami.
Basahin naman ang hanay ng hadlang at pantay ding linaw ang problema. Isang beses lamang itong bumaba sa ilalim ng 1.00. Dalawang magkasunod na quarter na itong nakaupo sa palibot ng 1.06. Sa 1.06, kailangang lumago ang gross profit nang mga 6% na mas mabilis kaysa sa gastos sa operasyon, sa porsiyento, para lamang hindi lumawak ang lugi — at iyon ay bago pa ang anumang paglala ng mga linyang nasa ilalim ng resulta sa operasyon.
Hindi ito problema ng elektrikong sasakyan; problema ito ng laki. Nasalubong ng PayPal ang parehong aritmetika sa parehong quarter — tumaas ang payment volume ng 10%, ngunit ang transaction-margin ay 1.5% lamang — at ipinakita ng resulta ng PDD sa 2026 na tumaas ang kita habang bumaba ng 15% ang tubo. Umaabot lamang sa bottom line ang paglago kapag mas mabagal lumaki ang base ng gastos.
Bakit hindi naisara ng RMB 1.05 bilyong pagtaas sa gross profit ang agwat
Sa pagitan ng una at ikalawang quarter ng 2026, tumaas ang gross profit ng RMB 1,047.4 milyon, o 21.6%. Tumaas ang gastos sa operasyon ng RMB 1,085.8 milyon, o 21.0%. Mas mabagal ito sa porsiyento ngunit mas malaki pa rin sa aktuwal na halaga, dahil mas malaki ang pinagsimulan nito. Kaya lumawak ang lugi sa operasyon ng RMB 38.4 milyon.

Sa ilalim ng linya ng operasyon, lalong lumala ang aritmetika. Ang kita sa interes at pamumuhunan ay bumaligtad mula positibong RMB 115.9 milyon tungo sa negatibong RMB 19.0 milyon, at lumaki ng RMB 111.5 milyon ang lugi sa mga kaanib na kumpanya. Kasama ang mas mataas na gastos sa interes at buwis, RMB 157.5 milyon pa iyon. Ang RMB 38.4 milyon mula sa operasyon kasama ang RMB 157.5 milyon mula sa ilalim ng linya ay eksaktong RMB 195.9 milyon — ang halagang ikinalawak ng netong lugi.
May isa pang pabigat na madaling hindi mapansin. Ang accretion sa matutubos na non-controlling interests — ang halaga ng panlabas na pondong pumasok sa Shenji, ang sangay ng NIO para sa chip ng matalinong pagmamaneho — ay RMB 192.3 milyon sa quarter, mula sa RMB 165.0 milyon. Iyan ang dahilan kung bakit ang netong luging maiuugnay sa mga ordinaryong shareholder, RMB 721.6 milyon, ay higit na malaki kaysa sa RMB 528.0 milyong netong lugi na lumalabas sa balita. Kada taon, mga RMB 770 milyon iyon na hindi kailanman lumilitaw sa bilang na nakikita ng karamihan.
Ang bilang ng kita na kailangang abutin ng NIO
Kung pananatilihing pareho ang 18.4% na gross margin ng ikalawang quarter at ang RMB 6,253.7 milyong base ng gastos, tuwiran nang makukwenta ang kitang kailangan upang masagot ng NIO ang gastos nito sa operasyon:
Kitang pampantay = gastos sa operasyon ÷ gross margin = 6,253.7 ÷ 0.184 ≈ RMB 33,988 milyon
RMB 1.85 bilyon iyon — 5.8% — na mas mataas sa RMB 32,136.9 milyon ng ikalawang quarter. Isalin sa bilang ng kotse gamit ang hatian ng kita sa quarter na iyon at umaabot ito sa mga 113,900 paghahatid sa isang quarter, antas na minsan pa lamang naaabot ng NIO, noong ikaapat na quarter ng 2025.

Nagbigay ang pamunuan ng gabay na 108,000–111,000 sasakyan at RMB 33,285–34,051 milyong kita para sa ikatlong quarter. Ang pinakamataas na dulo lamang ng saklaw na iyon ang lumalampas sa linya. Sa gitnang punto, ang sariling gabay ng NIO ay nangangahulugan ng isa na namang lugi sa operasyon — maliban kung tumigil sa paglaki ang base ng gastos o bumuti ang margin.
Iyan ang pinakakapaki-pakinabang na tingnan kapag lumabas ang bilang ng ikatlong quarter. Hindi ang bilang ng paghahatid, hindi ang bilang ng kita, kundi kung mas mabagal bang lumaki ang gastos sa operasyon kaysa sa gross profit sa unang pagkakataon mula noong ikaapat na quarter ng 2025.
Resulta ng NIO sa 2026: Positibo, Batayan at Negatibong Senaryo
| Senaryo | Mga pangunahing palagay | Posibleng kinalabasan |
|---|---|---|
| Positibong senaryo | Ang mga paghahatid ay lumampas sa 400,000 na sasakyan, ang mga margin ay bumuti, ang ONVO at FIREFLY ay epektibong lumalaki, at ang mga gastos sa operasyon ay nananatiling kontrolado | Ang NIO ay umaabot sa tuloy-tuloy na quarterly GAAP profitability at bumubuo ng positibong free cash flow |
| Batayang senaryo | Ang mga paghahatid ay lumalaki nang malakas ngunit ang kumpetisyon sa presyo ay naglilimita sa pagpapalawak ng margin; ang mga na-adjust na kita ay nananatiling katamtaman | Ang NIO ay lumalapit sa break-even, ngunit ang GAAP earnings ay nananatiling pabagu-bago |
| Negatibong senaryo | Ang mga pagbawas sa presyo ng EV ay lumalala, ang mga bagong modelo ay hindi umuubra, at ang paggastos sa imprastruktura ay nananatiling mataas | Ang NIO ay bumabalik sa makabuluhang pagkalugi at nangangailangan ng karagdagang financing |
Positibong senaryo
Ang positibong senaryo ay nangangailangan ng paglagong higit pa sa 24–27% na inaasahan mismo ng kumpanya para sa ikatlong quarter. Ang NIO ay nangangailangan ng tumataas na gross profit bawat sasakyan, mas mababang gastos sa pagbebenta bawat yunit at mas mahusay na paggamit ng mga network ng produksyon at enerhiya nito.
Kung ang kumpanya ay umabot sa sapat na laki, ang operating leverage ay maaaring maging makabuluhan. Kahit na ilang porsyento ng pagpapabuti sa margin sa daan-daang libong sasakyan ay makabuluhang magbabago sa kita.
Batayang senaryo
Ang pinaka-makatotohanang batayang senaryo ay maaaring may kasamang patuloy na paglago ng kita at paminsan-minsan na na-adjust na kita, ngunit hindi pa matatag na GAAP earnings. Ang NIO ay maaaring mag-ulat ng positibong mga quarter sa panahon ng malalakas na paghahatid at pagkalugi sa panahon ng mga paglulunsad, pana-panahong pagbagal o mabigat na mga yugto ng pamumuhunan.
Negatibong senaryo
Ang negatibong senaryo ay nagiging mas malamang kung ang NIO ay gumagamit ng mga diskwento upang ipagtanggol ang dami, habang ang ONVO at FIREFLY ay nabigong makabuo ng sapat na sukat. Ang muling paglaki ng konsumo ng cash ay magpapataas ng mga alalahanin sa dilusyon at pagpopondo.
Paano Suriin ang Darating na Kita ng NIO
Ang mga mamumuhunan na sumusuri sa kita ng NIO ay dapat sumunod sa isang pare-parehong checklist:
- Ihambing ang mga paghahatid sa paglago ng kita.
- Suriin ang margin ng sasakyan at kabuuang gross margin.
- Tingnan kung ang mga gastos sa operasyon ay lumalaki nang mas mabagal kaysa sa kita.
- Suriin ang operating cash flow at capital expenditure.
- Suriin ang kontribusyon ng NIO, ONVO at FIREFLY.
- Suriin ang gabay ng pamunuan sa paghahatid at kita.
- Bantayan ang mga trend ng imbentaryo at mga babayarang utang.
- Suriin ang paggamit ng battery-swapping at kita sa serbisyo.
- Balikan ang progreso ng internasyonal na benta.
- Muling kalkulahin ang landas patungo sa GAAP profitability.
Ang kitang lampas sa inaasahan ay hindi gaanong makabuluhan kung bumababa ang gross margin. Ang paghahatid na mas mababa sa gabay ay maaaring katanggap-tanggap kung pinoprotektahan ng NIO ang presyo at kakayahang kumita. Dapat palaging suriin ng mga mamumuhunan ang dami, presyo, margin at cash flow nang magkasama.
Maaaring suportahan ng SimianX AI ang prosesong ito sa pamamagitan ng pagsasama-sama ng real-time na datos ng merkado, mga filing ng kumpanya, mga teknikal na tagapagpahiwatig at damdamin ng balita. Ang multi-agent na diskarte nito ay kapaki-pakinabang para sa paghahambing ng iba't ibang pananaw, bagaman dapat tiyakin ng mga mamumuhunan ang mga pangunahing datos at tandaan na ang platform ay hindi isang rehistradong tagapayo sa pamumuhunan. Alamin ang higit pa tungkol sa SimianX AI
Sulit Bang Bilhin ang Stock ng NIO Matapos ang 71% na Paglago ng Paghahatid?
Maaaring maging kaakit-akit ang NIO stock sa mga mamumuhunan na naniniwala na ang kumpanya ay makakapag-convert ng sukat sa kakayahang kumita at kayang tiisin ang mataas na pagbabago-bago ng presyo.
Kasama sa mga potensyal na gantimpala ang:
- Malakas na paglago ng paghahatid.
- Pagsusulong ng mga gross margin.
- Momentum ng bagong modelo.
- Mas mataas na paggamit ng pabrika.
- Opsyonalidad ng battery-swapping network.
- Pagpapalawak sa pamamagitan ng ONVO at FIREFLY.
- Posibleng operating leverage.
Kasama sa mga panganib ang:
- Patuloy na pagkalugi.
- Mga digmaan sa presyo ng Chinese EV.
- Dilusyon mula sa mga hinaharap na paglikom ng kapital.
- Mahinang demand para sa mga premium na EV.
- Panganib sa pagpapatupad ng bagong modelo.
- Mataas na paggastos sa imprastruktura.
- Geopolitical at regulasyon na kawalang-katiyakan.
- Kompetisyon mula sa mas malalaking tagagawa.
Isang maingat na estratehiya ay ituring ang NIO bilang isang pamumuhunan sa turnaround at ehekusyon, hindi bilang isang mababang panganib na mature na tagagawa ng sasakyan. Maaaring nais ng mga mamumuhunan na gumamit ng mga nakatakdang pagbili, mga limitasyon sa posisyon at mga paunang natukoy na kondisyon para sa muling pagsusuri ng tesis.
Halimbawa, ang isang mas malakas na tesis ay mangangailangan ng:
- Positibong GAAP operating profit para sa ilang magkakasunod na quarter.
- Ang vehicle gross margin ay nananatiling matatag o tumataas.
- Positibong free cash flow.
- Lumalawak ang paglago ng paghahatid sa lahat ng tatlong tatak.
- Mas mababang pagkasunog ng pera bawat sasakyan.
- Katibayan na pinapabuti ng pagpapalit ng baterya ang pagpapanatili ng customer at ang ekonomiya kada yunit.
FAQ Tungkol sa Kita ng NIO 2026
Maaari bang maging kumikita ang NIO sa 2026?
Nakuha na ng NIO ang quarterly non-GAAP operating profitability at makabuluhang pinababa ang kanilang GAAP losses. Gayunpaman, ang kita para sa buong taon ay nakasalalay sa mga margin ng sasakyan, kumpetisyon sa presyo, mga gastos sa bagong modelo at paggastos sa imprastruktura. Ang patuloy na GAAP net profit ay nananatiling posible ngunit hindi garantisado.
Ano ang ibig sabihin ng 71% na paglago ng paghahatid ng NIO para sa mga mamumuhunan?
Ipinapakita ng paglago ang malakas na demand at pinabuting momentum ng produkto, ngunit hindi nito awtomatikong pinatutunayan na kumikita ang NIO. Dapat tukuyin ng mga mamumuhunan kung ang bawat karagdagang sasakyan ay bumubuo ng positibong kontribusyon pagkatapos ng mga diskwento, pagmamanupaktura, warranty at mga gastos sa pagbebenta.
Bakit mahalaga ang mga tatak na ONVO at FIREFLY ng NIO?
Pinalawak ng ONVO at FIREFLY ang NIO lampas sa premium segment at maaaring dagdagan ang paggamit ng pabrika. Nagdadala rin sila ng mga panganib sa pagpapatupad at margin dahil ang mga sasakyang mas mababa ang presyo ay kadalasang mas sensitibo sa mga diskwento at kumpetisyon.
Ang pagpapalit ng baterya ng NIO ba ay isang kompetitibong bentahe?
Ang pagpapalit ng baterya ay maaaring magbigay ng mas mabilis na pagpupuno ng enerhiya, kita mula sa subscription at katapatan ng customer. Ang halaga nito ay nakasalalay sa paggamit ng istasyon, densidad ng network at kung ang ekonomiya kada yunit ay bumubuo ng kita na higit sa gastos ng konstruksyon at pagpapanatili.
Ano ang dapat bantayan ng mga mamumuhunan sa susunod na ulat ng kita ng NIO?
Magpokus sa margin ng sasakyan, kabuuang gross margin, operating cash flow, capital expenditure, gabay sa paghahatid, halo ayon sa tatak at mga balanse ng cash. Ang komento ng pamamahala tungkol sa pagpepresyo, mga bagong modelo at paggamit ng pagpapalit ng baterya ay maaaring kasinghalaga ng pangunahing bilang ng kita sa headline.
Konklusyon
Ang 71% na paglago ng paghahatid ng NIO ay isang mahalagang tagumpay sa operasyon, ngunit ito ay unang hakbang lamang sa pagbabago. Kailangan ngayon ng kumpanya na ipakita na ang mas mataas na dami ay nagbubunga ng mas mataas na gross profit, mas mababang gastos bawat sasakyan at positibong free cash flow.
Ang bull case ay sinusuportahan ng malalakas na paghahatid sa unang kalahati, mga bagong produkto, umuunlad na margins, lumalawak na multi-brand portfolio at isang natatanging ecosystem ng battery-swapping. Ang bear case ay pinapagana ng digmaan sa presyo ng EV sa Tsina, mataas na gastos sa imprastruktura, hindi tiyak na premium na demand at ang posibilidad na ang paglago ay nananatiling nakadepende sa mga diskwento.
Ang pinakamahalagang mga tagapagpahiwatig ng kita ng NIO sa 2026 ay:
- Gross margin ng sasakyan.
- GAAP kumpara sa non-GAAP na kakayahang kumita.
- Operating cash flow.
- Gastusin sa kapital.
- Kontribusyon ng ONVO at FIREFLY.
- Disiplina sa pagpepresyo.
- Antas ng paggamit ng mga istasyon ng pagpapalit ng baterya.
- Konsumo ng cash.
Hindi kailangang maging isa sa pinakamalaking tagagawa ng sasakyan sa Tsina ang NIO upang lumikha ng halaga para sa mga shareholder. Kailangan nitong patunayan na ang kanyang ecosystem ay maaaring kumita ng kaakit-akit na mga kita sa sukat. Maaaring tulungan ng SimianX AI ang mga mamumuhunan na patuloy na subaybayan ang mga filing ng NIO, mga rebisyon ng kita, mga teknikal na uso at damdamin sa merkado. Bisitahin ang SimianX AI upang suportahan ang iyong pananaliksik, at kumonsulta sa isang kwalipikadong tagapayo sa pananalapi bago gumawa ng mga desisyon sa pamumuhunan.
Kaugnay na Babasahin
- Kita ng Tesla Q2 2026: Sasalo ba ang Robotaxi sa EV margin?
- Stock ng PDD 2026: Bumagal ang Temu, Kita +11%, Tubo −15%
- Bumagsak 13% ang PayPal: TPV +10%, Margin +1.5% Lang
- Kailan naglista ang Tesla? Petsa, presyo at ang kita
- TSMC 2026: ang foundry na hindi mapapalitan ng Nvidia
- NVDA matapos ang ulat: bawat reaksyon mula 2016 sa talaan
- ON Semiconductor Stock 2026: Pusta sa Synaptics Physical AI
Mga Sanggunian
- SEC EDGAR — Hindi pa naaawditong resulta ng NIO sa 2Q 2026 (Form 6-K)
- SEC EDGAR — Resulta ng NIO sa ikaapat na quarter at buong taon ng 2025 (Form 6-K)
- SEC EDGAR — Hindi pa naaawditong resulta ng NIO sa 1Q 2026 (Form 6-K)
- SEC EDGAR — Taunang ulat ng NIO para sa 2025 (Form 20-F)
- SEC EDGAR — Ulat ng paghahatid ng NIO para sa Agosto 2026
- SEC EDGAR — Ulat ng paghahatid ng NIO para sa Hulyo 2026
- SEC EDGAR — Ulat ng paghahatid ng NIO para sa Hunyo at 2Q 2026
- SEC EDGAR — Talaan ng lahat ng isinampa ng NIO Inc.
- NIO IR — NIO investor relations
- NIO — Opisyal na site ng NIO
- ONVO — ang pampamilyang tatak ng NIO
- FIREFLY — ang compact na tatak ng NIO
- Tesla — investor relations
- BYD — pandaigdigang corporate site
- Li Auto — investor relations
- XPeng — investor relations
- Xiaomi — ang sangay ng Xiaomi para sa electric vehicle
- Zeekr — Zeekr, ang premium na EV brand ng Geely
- CPCA — China Passenger Car Association
- NYSE — Listing ng NIO sa NYSE
- HKEX — Listing ng NIO sa HKEX (9866)
- SEC — Gabay ng SEC sa non-GAAP financial measures
- Investopedia — operating leverage
- Investopedia — gross margin
- SimianX — pahina ng pananaliksik sa stock ng NIO
- SimianX — AI Live Command Room



