AI Multi-Horizon na Pagsusuri
Walang available na teknikal o intraday na data; ang mga pundamentals ay walang malinaw na direksyonal na bias sa loob ng ilang minuto.
Pabilis ng cash flow at katamtamang net buying ng insider ay sumusuporta, ngunit ang pagbagal ng kita at pressure sa margin ang namamahala sa pananaw sa maikling panahon.
Pagkukumpuni sa balanse sheet (equity +29%, D/E sa 4.62) at pagbuo ng cash ay positibo, ngunit ang cyclical revenue softness at volatility ng margin ay naglilimita sa kumpiyansa para sa isang mature na distributor.
Matatag na balanse sheet at pagbuti sa cash flow na binabalanse ng pabagal na kita at pagkipot ng margin; neutral na aktibidad ng insider. Ang halo-halong signal sa pundamentals ay nagpapahiwatig ng neutral na paninindigan.
Detalyadong AI Fundamental Analysis
Snapshot ng Negosyo
Ang Sysco Corporation (SYY) ang pinakamalaking foodservice distributor sa North America, na nag-ooperate sa industriya ng WHOLESALE-GROCERIES & RELATED PRODUCTS. Sa humigit-kumulang 75,000 empleyado at market capitalization na $39.3 billion, ang kumpanya ay nagbibigay ng suplay sa mga restaurant, healthcare facilities, paaralan, at iba pang food-away-from-home operators. Nakalista sa NYSE mula noong 1972, ang Sysco ay gumagana bilang isang kritikal na intermediary sa food supply chain, na may mga operasyon na nakasentro sa distribution, procurement, at value-added services. Bilang common stock (CS), ang fundamental profile nito ay hinihimok ng matatag ngunit cyclical na demand na nauugnay sa consumer dining trends, inflation sa food costs, at operational efficiency sa isang high-volume, low-margin na negosyo.
Financial Trends
Ang revenue ay nagpapakita ng decelerating trajectory sa nakalipas na apat na panahon. Ang quarterly revenue ay bumaba mula $21.148 billion noong 2025-09-27 hanggang $20.762 billion noong 2025-12-27 (isang $386 million o ~1.8% na pagbaba), pagkatapos ay lalong bumaba sa $20.519 billion noong 2026-03-28 (isang $243 million o ~1.2% na sequential decline). Ang full-year 2026-06-27 figure na $84.553 billion ay nagpapahiwatig ng annualized run-rate na halos flat o bahagyang mas mababa kumpara sa nakaraang comparable periods kapag in-extrapolate.
Ang gross margin ay medyo matatag ngunit may minor fluctuations: 18.45% noong 2025-09-27, 18.26% noong 2025-12-27 (contraction ng 19 bps), 18.58% noong 2026-03-28 (expansion ng 32 bps), at 18.50% para sa full year 2026-06-27. Ang operating margin ay nagpakita ng mas mataas na volatility at overall compression: 3.78% → 3.33% (decline ng 45 bps) → 3.02% (karagdagang decline ng 31 bps), na nagtatapos sa 3.66% para sa full year. Ang net margin ay sumunod sa katulad na pattern: 2.25% → 1.87% (decline ng 38 bps) → 1.66% (decline ng 21 bps), na nagtatapos sa 2.08% para sa FY 2026-06-27.
Ang cash from operations ay nagpapakita ng malakas na acceleration sa pinakabagong panahon: $86 million noong 2025-09-27, tumaas nang husto sa $611 million noong 2025-12-27 (+$525 million), pagkatapos ay sa $1.463 billion noong 2026-03-28 (+$852 million sequential), na nagresulta sa $2.638 billion para sa full year 2026-06-27. Ang cash & equivalents ay lumago nang malaki mula $844 million noong 2025-09-27 hanggang $1.222 billion, $1.900 billion, at $1.786 billion noong 2026-06-27. Walang ibinigay na Free Cash Flow line items sa datos.
Ang lakas ng balance sheet ay umunlad sa ilang aspeto. Ang total assets ay lumawak nang tuloy-tuloy mula $27.044 billion (2025-09-27) hanggang $27.181 billion, $27.983 billion, at $28.397 billion (pinakahuli), na may net increase na $1.353 billion o ~5.0% sa loob ng apat na panahon. Ang shareholders’ equity ay tumaas nang consistent mula $2.067 billion hanggang $2.283 billion, $2.297 billion, at $2.666 billion (pinakahuli), na may gain na $599 million o ~29%. Ang Debt/Equity ay umunlad mula 5.54 hanggang 5.45, 5.58, at 4.62 (pinakahuli), na nagpapakita ng deleveraging. Ang current ratio ay gumalaw mula 1.15 hanggang 1.30, 1.33, at 1.28, habang ang working capital ay tumaas mula $1.602 billion hanggang $2.832 billion, $3.315 billion, bago tumigil sa $2.914 billion.
Financial Health
Ang pinakahuling panahon (2026-06-27 10-K) ay nagpapakita ng matatag ngunit bahagyang may pressure na operating environment. Habang ang full-year revenue ay umabot sa $84.553 billion, ang sequential quarterly revenue declines at contraction sa operating (3.02% low) at net (1.66% low) margins ay nagpapahiwatig ng cost pressures o mix shifts na nag-compress ng profitability sa karamihan ng taon. Gayunpaman, ang malakas na acceleration sa operating cash flow na umabot sa $2.638 billion para sa taon, kasama ang cash & equivalents na $1.786 billion at material improvement sa shareholders’ equity na $2.666 billion, ay nagpapahiwatig ng pinahusay na liquidity at balance-sheet repair. Ang Debt/Equity na 4.62 ay ang pinakamababa sa apat na panahon, at ang current ratio na 1.28 ay nananatiling sapat para sa isang distributor. Sa kabuuan, ang Sysco ay nagpapakita ng solidong financial health na may strengthening balance sheet at cash generation na lumalampas sa modest margin at revenue softness.
Insider Activity
Ang insider sentiment sa pagitan ng 2026-07-18 hanggang 2026-10-16 ay Neutral, na may 10 buy transactions na umaabot sa $134,025.48 laban sa 7 sells na $120,208.78, na nagreresulta sa maliit na net buy na $13,816.70 sa 12 filings. Ang mga kamakailang Form 4 filings (na may petsang 2026-10-02) ay nagpapakita ng maraming insiders na bumili ng common stock noong 2026-09-30 sa $78.49, kabilang ang: Ali Dibadj (350 shares, $27,471.50), Larry C. Glasscock (334 shares, $26,215.66), Alison Kenney Paul (105 shares, $8,241.45), at Daniel J. Brutto (63 shares, $4,944.87). Ang mga transaksyong ito ay nagpapakita ng modest open-market o plan-based buying ng mga executive at director sa presyo na malapit sa kasalukuyang valuation level, na naaayon sa overall neutral tone at limited net capital commitment.
Multi-Timeframe Technical Context
Dahil ang active timeframe ay minarkahan bilang fundamental at ang market ay sarado, ang tiyak na 1m hanggang 1D candle at indicator data ay hindi ibinigay sa payload na ito. Samakatuwid, walang price-action, moving-average, volume, o oscillator-based technical observations na maaaring i-ground sa ibinigay na impormasyon. Ang pagsusuri sa ultra-short (minutes), short (hours to days), at long (weeks to months) horizons ay limitado lamang sa fundamental at insider context sa itaas.
Bull / Bear Cases
Short-term (hours to days):
Bull case — Ang patuloy na positive operating cash-flow momentum at ang pinakahuling round ng insider purchases sa $78.49 ay maaaring suportahan ang sentiment kung ang near-term foodservice demand ay mananatiling matatag; anumang stabilization sa sequential revenue trends ay titingnan nang paborable.
Bear case — Ang patuloy na quarterly revenue deceleration at ang pinakamababang operating/net margins sa serye ay maaaring magdulot ng disappointment kung ang paparating na data ay muling magpapatibay ng softness, lalo na kung walang ibinigay na FCF detail.
Long-term (weeks to months):
Bull case — Ang sustained improvement sa shareholders’ equity (+29% sa apat na panahon), pinakamababang Debt/Equity sa window (4.62), at malakas na cash generation ($2.638 billion mula sa operations sa pinakahuling FY) ay nagpoposisyon sa Sysco upang makayanan ang industry cyclicality, na posibleng suportahan ang multiple expansion kung ang margins ay mag-stabilize o rebound patungo sa 3.78% operating high.
Bear case — Ang patuloy na revenue contraction sa mga kamakailang quarter, volatile at pangkalahatang declining margins (net margin pababa sa 1.66% intra-year), at isang patuloy na mataas na leverage profile (Debt/Equity >4.5x) ay maaaring mag-pressure sa returns kung ang food-cost inflation o demand weakness ay magpapatuloy, na naglilimita sa upside para sa mature distributor na ito.
Key Levels & Triggers
Walang intraday high/low, kasalukuyang presyo, o technical levels na ibinigay sa datos. Ang mga fundamental triggers na dapat subaybayan ay kinabibilangan ng: susunod na quarterly revenue at margin trends kumpara sa decelerating trajectory (bantayan ang stabilization sa itaas ng $20.5 billion quarterly); patuloy na cash-flow acceleration at FCF generation (kasalukuyang hindi available); karagdagang improvement o reversal sa Debt/Equity mula sa 4.62 level; at karagdagang insider filings na lumihis mula sa neutral $13.8k net-buy posture. Ang balance-sheet metrics tulad ng working capital sa itaas ng $2.9 billion at current ratio na nananatili malapit sa 1.3x ay magsisilbing mahahalagang health checkpoints.